Mimi ni mtu kutoka Burundi ambapo sasa hivi naishi hapa Canada, na siku za nyuma tulichukua uamuzi, mimi pamoja na wengine wenzangu wenye kutoka bara la Afrika, Afrika ukanda wa maziwa makuu, Afrika Mashariki, wa kuunda shirika ambalo linaitwa Kiswahili Network Canada, ambao sasa nawajumuisha, shirika hilo linawajumuisha watu wenye kuzungumza lugha ya Kiswahili ambao wako hapa katika nchi ya Kanada eh, hasa katika katika hii provinsi ya Quebec, Montreal na viunga vyake na hasa pembeni pembezuni. Na hiyo pia tuliamua tuunde chombo cha habari kwa tukichapisha habari na hata tukitangaza habari fulani kupitia internet kwa kwa wakati huu, na mipango tu tunayo mingi malengo ikiwa ni hasa hasa hasa kuwakusanya wa, watu wanaozungumza Kiswahili kutoka Afrika wala kwingineko ili kwanza watu wajuane isha kuitambulisha lugha yetu nzuri ya Kiswahili kwa kuwafunza watoto zetu pia. Kuna hii kuzagaza utamaduni wa wa Kiswahili wa Waswahili kupitia muziki, maana kati yetu kuna wapo pia wana muziki ambao wanapiga muziki wa Kiswahili na wengine wanapiga taarab. Katika mi, mi, mipango hiyo pia kuna ku, kutekeleza hata miradi ya maendeleo kama kufungua kufungua maduka ya bidhaa ambapo tutakuwa tukiuza vyakula vya kutoka Afrika na vinginevyo e, maana kama nilivyokuambia kuweka mbele sana lugha yetu ya Kiswahili katika maisha ya kila siku, hasa hasa nyumbani kwetu vile tunavyoishi na nini, na ndio hasa malengo yetu, ambapo hii itapitia tena kwenye hata michezo. Tuliunda klabu za za michezo, ambapo tunajumuika watu wenye kutumia lugha ya Kiswahili e, na tuna mpango pia hata wa kuunda kama vile kama kituo cha cha kufunza watu lugha ya Kiswahili vile watu wataupendelea, ama watu ambao ni wasafiri wenyewe wanataka kwenda Afrika yetu ile ya, ya ukanda Afrika Mashariki, ukanda wa maziwa makuu ambao wanataka kujua maneno ya Kiswahili. Huo pia ni mpango tunao wa, wa kufungua kituo hicho cha kuwafunza watu lugha ya Kiswahili. Na tarehe saba Julai ni siku mm -hmm. ya kimataifa ya lugha ya Kiswahili sijui katika siku hii ya tarehe saba katika shughuli ambazo mlifanya mlifanya shughuli gani? Kwa sababu hapa ilikuwa ni siku ya kazi ambapo watu wengi wako kazini tarehe hii. Ni kwamba sisi tulisherehekea kabla kidogo, tulisherehekea kabla ya tarehe hii, ilikuwa siku ya Jumamosi iliyopita, ndiko tulikutana tukakusanyika wa, wa, watu wanaozungumza Kiswahili, tukawajumuisha wawekezaji pia ambao wako na mashirika tofauti kama kama maduka vile wala wenye wako na kampuni za kuwaajiri watu wote hao tuliwakusanya, kisha tutakusanya na wengi, na wengineo watu kutoka hapa nchi hii na viongozi kadhaa kutoka wa ngazi za za, za za uongozi kutoka nchi hii ambapo tuliwakusanya, ilikuwa ni kama kusherehekea siku hii ya nani ya na kuzungumza Kiswahili, lakini pia kutambulisha shirika letu kwa watu wengine ambao walikuwa wajalitambua, ambapo mkusanyiko huo uliwakusanya kama watu zaidi ya ya mia moja na hamsini hivi. Shirika lenu hili la wanachama, sababu Canada ni nchi kubwa, je, kuna matawi mengine katika miji mingine mikubwa ya Canada ambapo mna wanachama ambao wanajihusisha zaidi na kukuza lugha ya Kiswahili? Kwa sasa shirika bado changa, lakini mpango huo upo, kwa sababu unaona, kama kama ulivyosema, inavyozungumzia nani, kichwa cha shirika hili ni Kiswahili Network Canada. maana yake ni waswa, watu wanaotumia lugha ya Kiswahili wote ambao wenye wako katika hii nchi ya Canada. Kwa hiyo ni kwamba matawi yatakuwepo, kwa sasa tumesha tumeshakuwa na contact na watu mbalimbali wenye wako katika mikoa mbalimbali ya Canada ili kuanzisha matawi pia ya shirika hili la Kiswahili Network Canada.